Bincika mahimmancin mai hana harshen wuta na sassan filastik na ƙarshe!

A matsayin masana'anta tare da fiye da shekaru 20 na bincike da haɓakawa, samarwa da siyar da manyan haɗin gwiwar maza da mata na yanzu. Amass yana da nau'ikan samfuran haɗin kai sama da 100, ana amfani da su sosai a cikin jirage marasa matuƙa, kayan aikin sufuri, kayan ajiyar makamashi, motocin lantarki da sauran masana'antu.

Duk samfuran da Amass ya ƙaddamar sun haɓaka kansu kuma an tsara su, bayan gwaje-gwaje da yawa a kasuwa, ingantaccen inganci, ingantaccen aiki, kuma samfuran an gwada su ta hanyar feshin gishiri, toshewa da ja da ƙarfi, hana wuta da sauransu! A cikin haka, maganin kashe wuta yana da mahimmanci musamman, a yayin da ake fuskantar faruwar kone-kone da sauran yanayi na motocin lantarki, sabon tsarin na kasa ya bayyana karara cewa.mai haɗa wutar lantarkidole ne ya kasance yana da aikin hana wuta. A matsayin ƙwararren masani na haɗin haɗin lithium na ciki, Amass yana ɗaukan ku don fahimtar abin da ke riƙe da wuta na sassan filastik:

Bayanin Ciwon Wuta

Harshen harshen wuta yana nufin gaskiyar cewa a ƙarƙashin ƙayyadaddun yanayin gwaji, samfurin ya ƙone, kuma bayan an cire tushen wuta, harshen wuta da aka yada a kan samfurin yana cikin iyakacin iyaka da halaye na kashe kansa, wato, yana da damar. don hana ko jinkirta faruwar ko yaduwar wutar.

A cikin tasha, ana samun jinkirin wuta ta hanyar ƙara kayan da zai hana wuta. Maki mai ɗaukar wuta daga babba zuwa ƙananan V0, V1, V2 da sauransu. AmassMai haɗa wutar lantarki na DCsassan filastik ta amfani da kayan filastik PA66, kayan sun fi dacewa da layi tare da UL94, V0 mai ɗaukar wuta.

Kayayyakin da ke hana harshen wuta kayan kariya ne waɗanda ke hana konewa kuma ba su da sauƙi a ƙone kansu, kuma abubuwan da ke hana harshen wuta galibi sun haɗa da kwayoyin halitta da inorganic, halogen da wadanda ba halogen ba. Organic shine jerin bromine, jerin nitrogen da jan phosphorus da mahadi waɗanda wasu masu kare wuta ke wakilta, inorganic shine galibi antimony trioxide, magnesium hydroxide, aluminum hydroxide, silicon da sauran tsarin hana wuta.

Gabaɗaya, masu ɗaukar harshen wuta na kwayoyin halitta suna da alaƙa mai kyau, kuma masu riƙe da harshen wuta na bromine suna da cikakkiyar fa'ida a cikin masu ɗaukar harshen wuta.

Abubuwan da ake amfani da su na konewa sune abubuwan fashewa, abubuwan fashewa da tushen wuta. An yi imani da cewa konewar robobi yana tafiya ta hanyoyi guda uku kamar shigar da zafi - lalatawar thermal - ƙonewa.

Injin hana wuta

Gabaɗaya, injin da ke hana wuta shine ƙara wani kaso na masu riƙe wuta a cikin filastik, ta yadda ma'aunin iskar oxygen ya ƙaru, don haka yana haifar da tasirin wuta. Gabaɗaya, lokacin da robobin da ke ɗauke da masu kare wuta ke ƙonewa, masu riƙe wuta suna aiki ta hanyoyi da yawa a wurare daban-daban. Don kayan daban-daban, tasirin masu riƙe wuta kuma na iya bambanta.

Tsarin aikin na masu kare wuta yana da rikitarwa. Amma burin ko da yaushe shine a katse sake zagayowar konewa ta hanyar zahiri da sinadarai. Tasirin masu kare harshen wuta akan halayen konewa yana bayyana ta cikin wadannan bangarori:

1, located a cikin condensed lokaci na harshen wuta retardant thermal bazuwar, sabõda haka, da zumunta zafin jiki a cikin condensed lokaci don rage jinkirin Yunƙurin na roba thermal bazuwar zafin jiki, da yin amfani da harshen wuta retardant thermal bazuwar haifar da gasification na ba konewa gas. don rage zafin jiki.

2, zafin wuta yana lalacewa ta hanyar zafi, yana sakewa da wutar lantarki wanda ke ɗaukar nauyin -OH (hydroxyl) a cikin yanayin konewa, don haka tsarin konewa bisa ga tsarin sarkar kyauta ya ƙare aikin sarkar.

3, a ƙarƙashin aikin zafi, mai ɗaukar harshen wuta yana bayyana canjin lokaci na endothermic, yana hana haɓakar zafin jiki a cikin lokacin da aka haɗe, ta yadda yanayin konewa ya ragu har sai ya tsaya.

4, catalyze thermal bazuwar na kumfa lokaci, samar da m lokaci kayayyakin (coking Layer) ko kumfa Layer, hana zafi canja wurin sakamako. Wannan yana kiyaye yanayin zafi mara nauyi, yana haifar da raguwar adadin samuwar a matsayin abinci mai ɗaukar lokaci na iskar gas (samfurin rushewar iskar gas mai ƙonewa).

A taƙaice, tasirin masu riƙe wuta na iya faɗuwa da saurin rage saurin konewa, ko kuma sanya farawar da wahala, ta yadda za a cimma manufar hanawa da rage haɗarin gobarar.

Muhimmancin hana wuta

Aiki na yau da kullun na wutar lantarki ba makawa zai haifar da zafi, kuma za'a iya jurewa filogin DC ɗin a cikin kewayon zafin da aka ƙayyade, amma ƙetare iyakar zafin jiki na iya haifar da haɗarin gobara. Kasancewar kayan kare wuta a cikinbabban toshe buttzai iya guje wa faruwar gobara zuwa wani ɗan lokaci, rage haɗarin haɗari, kula da aikin yau da kullun na tsarin, da kare lafiyar rayuka da dukiyoyi.


Lokacin aikawa: Dec-30-2023